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DIBAJI 

Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni chombo cha umma ambacho 

hutayarishwa kwa ushirikiano na majadiliano kati ya wateja wa taasisi, 

wafanyakazi na wadau wengine. Mikataba ya huduma kwa wateja 

hubadilika kufuatana na mabadiliko yanayotokea katika taasisi husika. 

Toleo hili la Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni la Tatu kwa BAWASA. 

Mkataba huu ni nyenzo endelevu ya kutathmini utendaji wetu wa kazi na 

kuwapa wateja wetu uwezo wa kututathmini.  

 

Mkataba huu utaiwezesha BAWASA kuwa na mawasiliano rasmi na wateja 

wake, wadau mbalimbali na wananchi wa Mji wa Babati, Gallapo, Bashnet, 

Dareda, Katesh na Magugu. Wafanyakazi wetu wataweza kusikia na kupata 

maoni kutoka kwa wateja wetu na wadau wengine, ili waweze kupima 

uwajibikaji wetu kwao na wateja pia wafahamu ni jinsi gani tunavyotoa 

huduma ya maji safi katika Mji wa Babati. 

  

Mawasiliano kati ya BAWASA, wateja na wadau wengine yatakuwa kwa njia 

ya kutoa maoni au malalamiko kwa njia za mawasiliano zilizoainishwa 

katika Mkataba huu. Malalamiko na maoni yatasaidia Menejimenti ya 

BAWASA na wafanyakazi kwa ujumla kurekebisha huduma zinazotolewa 

kwa nia ya kuongeza ubora wake mara kwa mara.  

  

Wateja na wadau mbalilmbali wanahimizwa kuwa wazi juu ya huduma za 

BAWASA zinavyotolewa, ili wafanyakazi wa BAWASA waweze kuboresha 

huduma kadiri iwezekanavyo. 
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1.0 UTANGULIZI  

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Babati imeandaa Mkataba 

wa Huduma kwa Mteja  kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi 

wa maeneo yote yanayohudumiwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Babati (BAWASA), mambo muhimu kuhusu huduma zinazotolewa 

na jinsi Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Babati (BAWASA) 

inavyofanya kazi kwa ushirikiano na wateja na wadau wake kwa ujumla. Ni 

wajibu wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira kutoa huduma kwa 

uwazi na uwajibikaji. 

 

 Mkataba huu ni mwongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya 

huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Babati 

(BAWASA), kwani mkataba huu umelenga kuboresha utendaji kazi, 

kuongeza uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja. 

 Mkataba unaeleza namna ambavyo mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja 

na namna kuwasilisha malalamiko iwapo hawataridhika na huduma 

zinazotolewa. Pia Mkataba unaeleza taratibu za kupata fidia pale 

inapothibitika kuwa mteja anapata huduma chini ya viwango 

vilivyokubalika. Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni chombo ambacho 

hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya mteja, Mamlaka na wadau wengine. 

 

 Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja utafuatiliwa ili mapungufu 

yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa 

ajili ya kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma 

kwa Mteja yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja na wadau wengine kwa 

kuzingatia uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake. Aidha, Mkataba 

huu utaanza kutumika kuanzia Mwezi Januari 2022 hadi Mwezi Juni 2025 

kisha utafanyiwa mapitio ili kuboresha huduma kwa wateja. 
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  2.0 MADHUMUNI YA MKATABA 

                Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja kujua huduma 

zinazotolewa na viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea 

muda ambao Mamlaka itatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu 

wa mteja katika kupata huduma husika. Aidha, Mkataba unaelezea 

namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo 

atawasilisha malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa na 

Mamlaka. 

 

3.0 ENEO LA HUDUMA 

     Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingia Babati ni Mamlaka 

iliyoanzishwa mnamo mwaka 2002. Mamlaka hii inafanya kazi kwa 

mujibu wa sheria ya maji safi na usafi wa mazingira Na. 5 ya mwaka 

2019.  

 

  Kwa Tangazo la Serikali Na. 662 la tarehe 6/9/2019 BAWASA 

iliongezewa maeneo yafuatayo ya huduma baada ya mamlaka ndogo 

kufutwa: 

• Gallapo 

• Magugu 

• Dareda 

• Bashnet 

 

BAWASA ilianza kazi rasmi mnamo mwezi Julai 2020 katika maeneo 

hayo mapya.  

Mwaka 2021 mwezi Agosti BAWASA iliongezewa eneo la Mji wa 

Katesh wilaya ya Hanang’ baada ya kufutwa kwa iliyokua Mamlaka ya 

Majisafi na Usafi wa Mazingira Katesh (KAWASA) na Waziri mwenye 

dhamana ya Maji. 
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4.0  DIRA NA DHIMA  

4.1  DIRA  

Dira yetu ni kuwa Mamlaka bora ya mfano kwa kutoa huduma 

bora za Majisafi na Usafi wa Mazingira nchini Tanzania.  

 

4.2 DHIMA  

Dhima ya Mamlaka ni kutoa huduma bora za Majisafi na Usafi wa 

Mazingira katika Mji wa Babati kwa kutumia utaalamu, na 

teknolojia rafiki kwa mazingira. 

 

4.3 MAADILI  

i. Uadilifu wa watumishi.  

ii. Kuzingatia maadili ya utaalamu. 

iii. Kuwajali wateja. 

iv. Kutambua, kuheshimu na kuthamini uwezo binafsi wa mtumishi. 

v. Kufanya kazi kwa pamoja. 

vi. Uwazi na uwajibikaji katika kuhudumia wateja wetu kwa usawa. 

vii. Kutoa huduma bora  . 

5.0 HUDUMA ZITOLEWAZO NA BAWASA 

  

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mjini 

Babati ni: 

  

• Kuunganishia wateja huduma ya majisafi na salama, majumbani, 

kwenye Taasisi, Magati, Viwanda na Biashara. 

• Usambazaji majisafi na salama kwa wateja wa aina zote. 

• Kusikiliza na kutatua matatizo/ malalamiko yanayohusu huduma 

ya maji kwa wateja. 

• Kusoma dira zote za maji, kutayarisha ankara na kuhakikisha 

zimewafikia wateja kwa wakati. 

• Kusitisha huduma ya maji kwa wateja wanaotaka kusitisha 

huduma kwa hiari yao. 

• Kusitisha huduma ya maji kwa wateja wasiolipa ankara zao kwa 

wakati. 

• Kukagua na kuzifanyia matengenezo au kubadilisha dira za maji 

zilizopo kwa Wateja, kila baada ya muda wa miaka 5 au pale 

inapohitajika. 
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• Kusimamia na kufanya marekebisho ya miundombinu yote ya 

maji hadi kwenye dira ya Mteja. 

• Kusimamia uhifadhi wa vyanzo vya maji kwa kushirikiana na Ofisi 

ya Bonde la Kati, Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, Ofisi ya Mkuu wa 

Wilaya na Halmashauri ya mji. 

 
N.B: Kwa sasa Mamlaka bado haijaanza kutoa huduma zinazohusiana na utoaji wa 

Maji taka. Huduma ya uondoaji wa maji taka ipo katika hatua za maandalizi. Mpango 

wa Kibiashara wa BAWASA unatarajia kuwa huduma hiyo itaanza kutolewa katika 

hatua za awali za ifikapo Juni 2024. 

 

 

5.1 MAUNGANISHO MAPYA 

 Mteja atatatikwa kujaza fomu ya maombi akiwa na picha 

moja passport size na kitambulisho kimojawapo kati ya 

kitambulisho cha kura, taifa, leseni ya udereva au pasipoti 

ya kusafiria.  

 Mteja atafanyiwa tathmini ya gharama ndani ya siku saba 

(7) za kazi baada ya kujaza/ kukamilisha fomu ya maombi 

ya maji. 

 Mteja ataungiwa maji ndani ya siku saba (7) za kazi baada 

ya kukamilisha malipo  kupitia namba ya malipo/  

kumbukumbu (control number) na taratibu na vigezo vyote 

vya uchimbaji wa mtaro na mtaro wenyewe kukamilika na 

kukaguliwa na fundi. 

 Baada ya malipo, mteja atapelekewa vifaa vyote alivyolipia 

ili kulinda ubora wa vifaa vya maunganisho ya maji. 

 Mteja lazima alipe tozo iliyoruhusiwa katika Sheria na 

Kanuni za Maji (2019) yaani 20% ya vifaa kama Ada ya 

Maunganisho mapya (New connection fees). Endapo kuna 

maombi maalum Mamlaka itaidhinisha kwa maandishi 

kama Sheria ya majisafi na usafi wa mazingira ya mwaka 

2019 na Kanuni zake za mwaka 2020 zinavyoelekeza. 
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5.2 USOMAJI WA DIRA NA UTENGENEZAJI WA ANKARA 

 Dira zote za wateja zitasomwa kwa  kutumia simu  zenye mfumo 

wa usomaji mita (meter reading app) kwa usahihi ili kupata 

matumizi sahihi kila mwezi endapo hakutakua na kizuizi chochote 

kilichosababishwa na mteja kama kufunga sanduku linalozuia 

usomaji wa mita au kufunga geti kwa mita zilizoko ndani ya uzio.  

 Mara tuu baada yam soma mita kuingiza usomaji wa Mita/Dira 

kwenye mfumo mteja atatumiwa ujumbe mfupi wa simu (SMS) 

kumtaarifu usomaji na matumizi yake kwa mwezi husika na 

kumtaka kuhakiki usomaji huo na kama kuna tofauti basi anaweza 

kuwasiliana na Msoma mita kupitia namba ya simu iliyopo 

kwenye ujumbe. 

 Ankara zote zitatengenezwa kulingana na matumizi na bei halali 

za maji zilizopitishwa na Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji 

(EWURA). 

 

5.3 UWASILISHAJI  WA ANKARA ZA WATEJA 

 Ankara zote zitawasilishwa zikiwa na taarifa muhimu kama Majina 

ya mteja, Eneo, kiasi cha matumizi, Ankara ya mwezi husika, deni 

la nyuma, jumla kuu, tarehe ya mwisho ya kulipa ankara hiyo 

sambamba na namba ya malipo ‘Control number’ kabla au 

ifikapo tarehe 20 ya kila mwezi kwa njia ya Ujumbe mfupi wa 

simu, Barua   Pepe au Karatasi. (Endapo kuna mabadiliko, wateja 

watapewa taarifa)  

 Mteja anaruhusiwa kufika katika Ofisi za Mamlaka ili kupata 

historia za matumizi na malipo ya ankara endapo atahitaji. 

 

5.4     UKUSANYAJI WA MADUHULI 

 Mamlaka ita  kusanya mapato kwa njia mfumo wa  kielektroniki 

wa Malipo ya Serikali (GePG) kwa kutumia namba za malipo 

zinazotumwa kila mwezi yaani control number.  

 Mitandao yote na benki zote pamoja na mawakala wanaweza 

kufanya malipo haya hivyo wateja wanaweza kuchagua njia 

ambayo itakuwa rahisi zaidi kulingana na mazingira. 

 Wateja wanatakiwa kulipa ankara kwa ukamilifu ndani ya siku 

saba baada ya ankara za mwezi husika kutengenezwa. 
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5.5 MAREKEBISHO YA ANKARA 

 Marekebisho ya ankara ya yatafanyika ndani ya siku tano 

(5) za kazi baada ya tarehe ya kupokea tatizo la mteja na 

uhakiki wa kujiridhisha kufanyika. 

 

 

5.6 KUKOSEKANA KWA HUDUMA 

 BAWASA italazimika kutoa taarifa zozote zinazohusiana na 

kukosekana kwa huduma ya  maji kwa wananchi haraka 

iwezekanavyo na muda wa matarajio wa huduma kurejea 

katika hali ya kawaida.  

 

5.7 UTOAJI WA TAARIFA KWA WATEJA. 

 Mamlaka itawajibika kutoa taarifa mbalimbali 

zinazohusiana na huduma au mabadiliko ya taratibu za 

uendeshaji kwa wananchi kwa njia ya Ujumbe mfupi wa 

simu, mitandao ya kijamii kama WhatsApp, matangazo ya 

vipaza sauti au vyombo vya habari, mbao za matangazo n.k. 

 

5.8  MATENGENEZO YA BOMBA KUBWA,PAMPU, MOTA         

 NA MATANKI YA MAJI: 

• Matengenezo au ukarabati wa bomba kubwa, pump, 

mota na matanki ya maji yatafanyika ndani ya saa 24 hadi 

siku tatu (3) kutegemeana na tatizo litakalotokea na 

wateja watajulishwa. Endapo tatizo litakuwa la muda 

mrefu zaidi basi wateja watapewa taarifa kwa njia 

zilizotajwa hapo awali. 

 

5.9    KUSITISHA HUDUMA YA MAJI: 

• Huduma ya maji itasitishwa kwa mteja atakayeshindwa 

kulipa ankara yake kwa wakati (baada ya kupita siku 30 

baada ya ankara kutoka) au kwa ombi maalum la kutokua 

na matumizi ya maji. 
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5.10 KUREJESHA HUDUMA KWA MTEJA 

 Mteja aliyesitishiwa huduma aidha kwa maombi yake/ hiari 

au kwa kushindwa kufanya malipo ya ankara ya maji kwa 

wakati na hivyo kusitishiwa huduma, atarejeshewa huduma 

ndani ya muda wa saa 24 za kazi baada ya kukamilisha 

malipo ya ankara na ada ya kurudishiwa huduma. 

 

5.11 KUDHIBITI UPOTEVU WA MAJI. 

 Ili huduma ya maji iwe endelevu na kuwafikia watu wengi 

zaidi, BAWASA kwa kushirikiana na wananchi wa mji wa 

Babati na miji midogo ya Gallapo, Bashnet, Magugu na 

Dareda wana wajibu wa kudhibiti upotevu wa maji usio wa 

lazima na kufikia  25% ifikapo Juni 2024. Wananchi 

wanahimizwa kutoa taarifa za upotevu wa maji kwa wakati 

ili kulinda rasilimali ya maji kwa vizazi vya sasa na vijavyo. 

 Mwananchi yeyote atakayeharibu miundombinu ya maji 

katika shughuli zake atawajibishwa kulipa fidia ya uharibifu 

uliotokea. Hata hivyo Mamlaka inahimiza wananchi kutoa 

taarifa kwa wakati ili kushirikiana kuzuia upoitevu wa maji. 

 

5.13. WIZI WA MAJI 

• Mwananchi atakayetoa taarifa ya wizi wa maji 

atazawadiwa TZS 200,000/= mara baada ya maafisa wa 

Mamlaka kujiridhisha kuwa taarifa hizo ziko sahihi. 

• Mteja atakayekutwa anaiba maji au kukutwa anatumia 

maji ya kinyume na utaratibu ili kujiongezea upatikanaji 

wa maji na kulipa ankara isiyolingana na maji 

anayotumia, kwa makusudi au kutofahamu Sheria, 

atawajibishwa kulingana na Sheria ya Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Na. 5 ya 2019 na atalipa faini au kutumikia 

kifungo, au vyote kulingana na vifungu namba 61 - 69 vya 

Sheria hiyo. 
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5.14 UMILIKI NA UDHIBITI WA RASILIMALI NA MIUNDOMBINU 

YA MAJI SAFI NA MAJI TAKA 

 BAWASA ni mmiliki, msimamizi na mdhibiti wa rasilimali na 

miundombinu yote ya Maji ndani ya Mji wa Babati na kanda 

za Gallapo, Magugu, Dareda, Bashnet na Katesh. 

 BAWASA inawajibika kuhudumia na kugharamia 

matengenezo ya Dira na miundombinu yote ya mabomba 

hadi kwenye dira ya mteja wakati wote. 

 Endapo itagundulika kuwa dira ya mteja imepotea ikiwa 

imefungwa kwa mteja huyo, au ikiharibiwa kwa kuvunjwa 

basi mteja atawajibika kulipa fidia ya mita hiyo kiasi cha 

TZS 120,000/= ili aweze kupatiwa mita mpya. 

6.0 WATEJA NA WADAU WA MAMLAKA 

6.1 AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA 

 

BAWASA ina makundi mawili (2) ya wateja ambao ni wateja wa ndani na 

wateja wa nje. Wateja wa ndani ni wafanyakazi wa BAWASA na wateja wa 

nje ni wanainchi wengine wakazi wa Babati wasio fanya kazi BAWASA.  

 

Mamlaka za maji hutoa huduma zake kulingana na aina ya matumizi. 

Mamlaka yetu ina aina tano (5) za wateja kama ifuatavyo: 

i. Wateja wa majumbani 

ii. Wateja wa Taasisi  

iii. Wateja wa biashara 

iv. Wateja wa viwanda 

v. Vituo vya kuchota maji (magati/vilula/ viosk) 

 

6.2 WADAU MBALIMBALI WA MAMLAKA 

 

 Wateja wetu (majumbani, Taasisi, Biashara, Magati naViwanda) 

 Watumishi 

 Wizara ya Maji  

 Serikali na Taasisi zake (Mkoa wa Manyara). 
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 Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji (EWURA). 

 Wafadhili na washirika wa maendeleo. 

 Mashirika yasiyo ya kiserikali (NGOs). 

 Halmashauri ya Mji wa Babati na Halmashauri ya Wilaya ya 

Babati. 

 Vyombo vya habari. 

 Taasisi za dini. 

 EWURA CCC 

 

 

 

 

 

7.0 VIWANGO VYA HUDUMA NA  FIDIA KWA MTEJA 

Mamlaka  itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake  kwa 

mujibu wa viwango vya ubora wa huduma kama ilivyo kwenye 

Kiambatisho Na. 1. Aidha endapo mamlaka itashindwa kutimiza 

viwango vya ubora vilivyowekwa ndani ya muda ulio kubalika itatoa fidia 

kwa mteja kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 2 

 

Viwango hivi vya huduma vimetokana na Kanuni za viwango vya ubora 

wa huduma za maji safi na usafi wa mazingira. Kanuni hizi zilipitishwa na 

kuchapishwa mnamo tarehe 9 Oktoba 2020, kwa Notisi ya Serikali Na. 

849. Lengo la kuandaliwa kwa Sheria/ Kanuni hizi ni kuboresha utendaji 

kazi wa Mamlaka za maji. 
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8.0 BEI ZA HUDUMA ZA MAJI ZA BAWASA 

BAWASA iliongezewa kanda tano (5) amabazo ni Katesh, Magugu, 

Gallapo, Dareda na Bashnet; kila kanda ikiwa na bei yake ya maji. 

BAWASA itatoza wateja wake bei za huduma za maji zilizo idhinishwa na 

EWURA kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na.3 na4. 

 

9.0 WAJIBU WA BAWASA KWA MTEJA 

9.1 WAJIBU WA MAMLAKA/ BAWASA KWA MTEJA 

i. Kutoa huduma ya maji safi na salama katika Mji wa  Babati, na miji 

midogo ya Gallapo, Magugu, Dareda, Katesh na Bashnet 

kulingana na taratibu na sheria, kwa bei nafuu zisizoathiri kundi 

lolote la watumiaji na kufanya huduma kuwa endelevu, kwa 

kusimamiwa na Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji, 

(EWURA). 

ii. Kutoa huduma  ya maji bila upendeleo. 

iii. Kutoa huduma kwa mujibu wa viwango. 

iv. Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha utoaji 

wa huduma ya maji 

v. Kujenga mahusiano mazuri na wateja 

vi. Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi 

vii. Kupokea, kusikiliza na kushughulikia matatizo yote yanayoletwa 

na wateja 

viii. Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na mamlaka 

ya maji 

ix. Kuwashirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na 

uandaaji wa ankara za maji.  

x. Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni 

pamoja na kutunza vyanzo vya maji, kuweka na kutekeleza 

mipango ya kuendeleza vyanzo vya maji na kutunza mazingira. 
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xi. Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa mamlaka za maji ikiwa ni 

pamoja na kutowakatia wateja huduma ya maji siku za sikukuu, 

Ijumaa baada ya saa sita mchana, Jumamosi na Jumapili. 

xii. Kugharamia au kufanya matengenezo ya miundombinu yote ya 

maji hadi kwenye mita ya mteja. 

xiii. Kukagua na kusimamia shughuli zote zinazohusiana na uzalishaji 

na usambazaji wa maji safi katika mji wa Babati, Gallapo, 

Magugu, Dareda na Bashnet. 

xiv. Kuweka viwango bora vya huduma ambavyo vitasaidia kufikia 

matarajio ya wateja, kutekeleza kazi kwa wakati, kurekodi na 

kufanyia kazi malalamiko na maoni ya wateja ili kuboresha 

utendaji kazi. 

xv. Kuweka utaratibu unaoeleweka wa kufanyia kazi maoni au 

malalamiko ya wateja. 

xvi. Kubuni na kuendelea kufanya kazi za huduma ya maji  katika Mji  

wa Babati, Gallapo, Magugu, Dareda na Bashnet ili kutosheleza 

mahitaji, na kuhakikisha kuwa huduma iliyo bora na ya uhakika 

inapatikana kwa wakati. 

xvii. Kusimamia rasilimali, vyanzo, na miundobinu ya maji pamoja na 

kuhamasisha utunzaji wa matumizi bora ya rasilimali ya maji kwa 

watumiaji waliopo katika Mji wa Babati, Gallapo, Magugu, 

Dareda na Bashnet.  

xviii. Kubuni na kuibua miradi mipya ya huduma ya maji katika Mji wa 

Babati ili  kutosheleza mahitaji. 

xix. Kuelimisha wakazi wote wa Mji wa Babati, Katesh, Gallapo, 

Magugu, Dareda na Bashnet kuhusu usafi, utoaji wa huduma ya 

maji, utunzaji wa maji, na matumizi mengine yanayohusiana na 

maji na utunzaji wa mazingira.  

xx. Kushirikiana na Halmashauri ya  Mji wa Babati, Hamashauri ya 

Wilaya, Ofisi ya Mkuu wa Wilaya na Sekritarieti ya Mkoa kuhusu 

huduma  ya uondoaji majitaka na mipango ya usambazaji wa 

huduma ya  maji safi.  

xxi. Kujenga miundombinu ya majitaka na kufanya matengenezo 

yake katika sehemu za ardhi zilizotengwa kisheria. 

xxii. Kutoa Vifaa/Vitendea kazi kwa watumishi kwa ajili ya utoaji wa 

huduma ya maji.  
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xxiii. Kukusanya maduhuli/ mapato yatokanayo na huduma ya Majisafi 

ili kufanya huduma hiyo kuwa bora na endelevu. 

xxiv. Kutumia fedha  za Mamlaka kulingana na taratibu za matumizi ya 

fedha za umma zinavyoelekeza. 

xxv. Kutoa taarifa/ maelezo sahihi kwa wakati kwa wateja kuhusu 

ankara za maji na pale panapotokea mabadiliko ya utoaji wa 

huduma za maji, pamoja na kutoa taarifa kwa umma kuhusiana na 

kazi zinazoendelea kutekelezwa. 

xxvi. Kuepuka kushawishi, kupokea au kuomba rushwa kwa wateja 

katika kuwapatia huduma. 

 

xxvii. BAWSA itawajibika kugharamia huduma ya majisafi kwa wateja 

au makundi maalumu itakaokubaliana nao bila upendeleo kwa 

kutoa kiasi cha maji kwa mujibu wa mipango na taratibu katika 

kipindi husika.
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10.0 HAKI ZA MAMLAKA 

i. Kulipwa kwa wakati Ankara za maji 

ii. Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 

30 baada ya kumpatia notisi/ Ankara) 

iii. Kuzingatia sheria za maji. Mteja akikiuka sheria zilizopo 

ataadhibiwa kulingana na vifungu vya sheria. 

iv. Usimamizi na matumizi ya huduma ya maji. 

11.0 WAJIBU WA MTEJA KWA MAMLAKA 

Mteja ana wajibu Kwa BAWASA Kama ifuatavyo: 

i. Kusimamia na kufanya ufuatiliaji wa mwenendo wa matumizi ya 

maji sambamba na kuhakiki usomaji na mwenendo wa dira ya 

maji kila wakati au baada ya kupokea ujumbe mfupi wa usomaji 

au Ankara ya maji kila Mwezi. 

ii. Kulipa Ankara Kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa 

kuboresha huduma kwa wateja wake.  

iii. Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na 

Mamlaka 

iv. Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha 

upatikanaji wa taarifa sahihi 

v. Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira. 

vi. Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya 

maji.  

vii. Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi na majitaka 

viii. Kukagua dira na miundombinu yake ya maji mara kwa mara na 

kutoa taarifa iwapo atabaini mwenendo usiokuwa wa kawaida 

haraka iwezekananyo. 

ix. Kutoa taarifa za wizi wa maji na uhujumu wa miundombinu. 

x. Kutokuiba maji/ kutohujumu miundombinu ya maji kwa lengo la 

kupata maji mengi na kulipa ankara ndogo. 

xi. Kushirikiana na watumishi wa BAWASA wanapokuwa 

wanatekeleza majukumu yao (kazi za maji) kwenye eneo lake. 

xii. Kununua vifaa vya kutengenezea bomba lake pale 

linapoharibika au kuhitaji matengenezo, kuanzia kwenye “gate 

valve” na kuendelea mbele ya dira. 

xiii. Rushwa ni adui wa haki, usishawishi, usitoe wala usipokee 

rushwa ili kupatiwa huduma. 



  

  

 

 

 

18 
BABATI WSSA- Client Service Charter 

“Maji ni Uhai – Kila Tone lina thamani” 

12.0 HAKI ZA WATEJA 

Haki za Mteja anayepata huduma ya maji kutoka BAWASA ni kama 

ifuatavyo. 

  

i. Kupata huduma ya maji safi na salama kwa bei iliyothibitishwa 

na kupitishwa na Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji 

(EWURA). 

ii. Kupatiwa taarifa sahihi zinazohusiana na huduma ya maji safi na 

usafi wa mazingira kwa wakati. 

iii. Kuunganishwa na huduma ya maji ndani ya siku saba (7) za kazi 

baada ya kukamilisha malipo na taratibu za maunganisho. 

iv. Kurekebishiwa hitilafu ya bomba lake pindi taarifa 

inapowasilishwa, ndani ya saa 24 hadi siku tatu (3) za kazi 

kutegemeana na tatizo lililopo. 

v. Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa 

vi. Kupewa huduma bila kubaguliwa 

vii. Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko 

viii. Kuwahudumia wateja wote kwa usawa bila ubaguzi wowote. 

ix. Kuwapa kipaumbele wale wenye mahitaji maalum. 

x. Kufuata sheria za maji zinazounganisha Mamlaka na wateja. 

xi. Kwa wateja wasiojiweza au makundi maalumu, BAWASA itaweka 

utaratibu wa kugharamia ankara za wateja hao kwa kuweka kiasi 

cha matumizi kila mwezi na mteja atawajibika kulipia ziada ya 

matumizi yaliyokubalika katika kipindi chote cha uhitaji. 

13.0 NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI 

Wateja watatumiwa ankara kila mwezi na wanaweza kufanya malipo 

kupia simu za kiganjani, yaani kwa njia ya mitandao yote iliyopo nchini 

kama Vodacom M-Pesa, Tigopesa, Airtel money, T-pesa, Halopesa, Ezy-

pesa, NMB Mobile, NBC Mobile, CRDB mobile na TPB mobile. Vilevile, 

mteja anaweza kufanya malipo kwa wakala wa simu au bank au katika 

benki yeyote. 
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14.0 MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA 

14.1 NAMNA YA KUWASILISHA MALALAMIKO  

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira mjini Babati inapokea na 

kushughulikia malalamiko kuhusu utoaji wa huduma kwa njia zifuatazo: 

 

i. Kufika ofisi za Mamlaka ya maji safi na usafi wa mazingira 

zilizopo Babati mjini  mtaa wa Miyomboni mkabala na jingo la 

Ofisi ya TRA 

ii. Kuandika barua pepe kupitia anuani zifuatazo: 

info@bawasa.or.tz au bawasa2004@yahoo.co.uk   

iii. Kwa kupiga simu au kutuma ujumbe mfupi (SMS) kwenda namba 

zifuatazo za Huduma kwa Wateja: 

Babati – 255 677 02 55 37 au 255 677 02 55 38 

Bashnet – 255 658 906 366 

Gallapo - 255 658 373 366 

Magugu – 255 658 373 366 

Dareda - 255 658 336 607 

iv. Kupiga simu au kutuma faksi kwa namba: 0272510004 

v. WhatsApp Messenger:  

+255 677 02 55 37 Babati (Makao Makuu) 

+255 658 373 366 Magugu 

vi. Kuandika barua kwa Mkurugenzi Mtendaji kwa anuani ya posta: 

MKURUGENZI MTENDAJI  

BAWASA  

S.L.P 245 

BABATI - MANYARA 

 

 

 

 

 

 

 

mailto:info@bawasa.or.tz
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15.0 UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA 

WATEJA 

Malalamiko yote kutoka kwa wateja yanaweza kutolewa na kufikishwa 

kwetu kwa njia ya mteja kupiga simu ofisini, kumpigia au kumpa taarifa 

mtumishi wa BAWASA, barua pepe,  kufika katika ofisi ya Mamlaka kwa 

ufafanuzi, au malalamiko yatumwe kwa maandishi. Anwani na namba za 

simu zimeainishwa katika Mkataba huu ili kupata mawasiliano. 

 

Afisa anayehusika na huduma kwa wateja kwa kushirikiana na Meneja 

Biashara au Meneja Ufundi watawajibika moja kwa moja katika kufuatilia 

kama matatizo au malalamiko yaliyowasilishwa yametatuliwa kwa 

wakati kwa kufanya yafuatayo:  

 

i. Kuwasiliana na mteja kwa njia ya Simu au kufika eneo husika 

ii. Kuwasiliana na Fundi/Afisa husika  

iii. Kufanya ziara kwa kuwatembelea baadhi ya wateja waliotoa 

malalamiko yao. 

iv. Kuwa na taarifa ya kila wiki ya matatizo ya wateja 

yaliyowasilishwa na kwa kiasi gani yametatuliwa. 

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku tano (5) za 

kazi. Endapo mlalamikaji hataridhika na majibu yatakayotolewa na 

Mamlaka, anaweza kukata rufaa Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji 

(EWURA) kwa kufuata taratibu zilizoainishwa kwenye Sheria ya EWURA 

sura ya 414, na kanuni za EWURA za kuandaa na kuwasilisha 

malalamiko. 
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16.0 UFUATILIAJI 

Mamlaka itafanyia ufuatiliaji  kuangalia utekeleza ya Mkataba huu ili 

kujiridhisha na utekelezaji wa viwango vya ubora wa huduma 

vilivyowekwa katika mkataba huu kwa kufanya yafuatayo: 

i. Kufanya Vikao na wafanyakazi wake. 

ii. Kufanya Mikutano ya hadhara kuanzia ngazi ya Mtaa/Kitongoji 

hadi ngazi ya Mkoa kwa kushirikiana na Viongozi wa serikali 

katika Maeneo husika. 

iii. Kukusanya maoni ya wateja (customer survey) ikiwa 

wanaridhika na viwango vya huduma vinavyotolewa na 

Mamlaka. 

iv. Kufanya ukaguzi wa kushtukiza katika maeneo mbalimbali. 

 

 

17.0 KUTOA TAARIFA KWA WATEJA 

Mamlaka itatoa taarifa kwa wateja wake kuhusiana na viwango vya 

huduma vilivyofikiwa katika utoaji wa huduma ikilinganishwa na vile 

vilivyoahidiwa kwa njia mbalimbali kama zifuatazo;  

i. Ujumbe mfupi wa simu (SMS) kwa wateja wote au wateja wa 

eneo/kanda husika pekee 

ii. Vyombo vya habari kama redio, television na magazeti 

iii. Mitandao ya kijamii kama Facebook na WhatsApp 

iv. Kufanya vikao na wadau wanaotumia huduma ya maji kutoka 

BAWASA 
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18.0 MAPITIO YA MKATABA 

Mkataba huu utaanza kutumika kuanzia Mwezi Januari 2022 hadi Mwezi 

Juni 2025 na kisha kufanyiwa Mapitio ili kuboresha huduma kwa wateja. 

Aidha, mkataba huu unaweza kufanyiwa mapitio kila kutakapokuwa na 

mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu zitakazoathiri vipengele 

vya mkataba. Maoni ya kuboresha zaidi Mkataba huu yatapatikana kwa 

BAWASA kufanya tafiti na kwa kushiriki vikao halali vya serikali za vijiji 

na mitaa au vitongoji na shughuli nyinginezo za Halmashauri ya mji wa 

Babati/Katesh na Halmashauri ya Wilaya ya Babati ili kuweza kupata 

maoni zaidi yatakoyopelekea uboreshaji wa mkataba huu na huduma za 

maji kwa ujumla. 

 

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya 

Wakurugenzi ya Mamlaka na kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu 

utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima utendaji kazi wa Mamlaka 

katika utoaji wa huduma ya majisafi na usafi wa mazingira. 

 

Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja yatafanyika kwa 

kuwashirikisha wateja na wadau wengine kwa kuzingatia uzoefu 

uliopatikana kwenye utekelezaji wake. 
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19.0 MAWASILIANO 

Kwa mawasiliano yote Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira tumia 

anwani zifuatazo:  
Posta: 

 

MKURUGENZI MTENDAJI, 

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MJINI 

BABATI 

S.L.P  245 

BABATI 

MANYARA. 

   

Barua  pepe : info@bawasa.go.tz  

Tovuti:   www.bawasa.or.tz  

Simu / Nukushi:(+255) 027-2510004  

Huduma kwa wateja Ofisi Kuu Mtaa wa Miyomboni: 

+255 677 025538/ +255 677 025537 

WhatsApp  +255 677 025537 

20. SAA ZA KAZI 

BAWASA inafanya kazi kwa ratiba/ saa za kazi kama ifuatavyo: 

 

➢ Jumatatu hadi Ijumaa  

 

Ukitoa siku za sikukuu huduma zitatolewa kuanzia saa 1:30 asubuhi hadi 

saa 11:00 Jioni. 

 

➢ Jumamosi  

 Saa 3.00 asubuhi hadi saa 7:00 mchana.  

 

 

mailto:info@bawasa.go.tz
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21. USHIRIKISHWAJI WA WADAU MBALIMBALI 

Katika kuandaa Mkataba huu wa Huduma kwa mteja, Mamlaka ya 

Majisafi na Usafi wa Mazingira Babati iliwashirikisha wadau muhimu 

wakiwemo watumishi wa Mamlaka pamoja na wateja wake. Aidha, 

katika kuwashirikisha wateja Mamlaka ilifanya vikao mbalimali na 

wateja wake katika maeneo tofauti tofauti ya eneo la huduma. 

Kiambatisho Na. 5 kinaonyesha muhitasari na mahudhurio ya wadau 

mbalimbali 
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KIAMBATISHO NA. 1: VIWANGO VYA UBORA WA HUDUMA 

VINAVYOTOLEWA NA VINAVYOOMBWA KUIDHINISHA 

 
Na Mtazamo Maelezo Lengo la Ubora 

wa Huduma la  

Ki-sekta 

Viwango vya 

huduma 

vinavyotolewa 

kwa sasa 

Viwango vya 

huduma 

vinavyopendekezw

a kuidhinishwa  

1. Kupata 

Huduma ya 

Maji 

Kuunganishiwa 

huduma ya 

maji safi. 

Huduma 

itaunganishwa 

ndani ya muda wa 

siku za kazi 

zisizozidi saba (7) 

baada ya mteja 

kulipia gharama za 

maunganisho 

mapya. 

Huduma 

inaunganishwa 

ndani ya muda 

wa siku saba (7) 

za kazi baada ya 

mteja kulipia 

gharama za 

maunganisho 

mapya 

Huduma 

itaunganishwa ndani 

ya siku saba (7) za 

kazi baada ya mteja 

kulipia gharama za 

maunganisho mapya 

2. Dira ya maji 

-1 

Kurekebisha 

au kubadilisha 

dira zenye 

matatizo 

Dira/ Mita ya maji 

yenye matatizo 

itarekebishwa au 

kubadilishwa 

ndani ya siku za 

kazi zisizozidi kumi 

na tano (15) tangu 

kupokea taarifa ya 

ubovu 

Dira ya maji 

yenye matatizo 

inarekebishwa 

au kubadilishwa 

ndani ya siku 

mbili (2) za kazi 

tangu kupokea 

taarifa ya ubovu. 

Dira ya Mteja yenye 

matatizo 

itareebishwa ndani 

ya Siku mbili (2) za 

kazi 

3. Dira ya 

Maji—2  

Usomaji wa 

dira za maji. 

Usomaji wa dira 

utafanyika angalau 

mara moja kila 

mwezi. 

Usomaji wa dira 

unafanyika mara 

moja kila mwezi 

Mteja atasomewa 

Dira yake angalau 

mara moja ndani ya 

mzunguko wa mwezi 

mmoja kulingana na 

mzunguko wa  

uandaaji na utoaji wa 

Ankara  

4. Usitishaji wa 

Huduma 

Usitishaji wa 

huduma 

kimakosa 

Huduma ya maji 

iliyositishwa 

kimakosa 

itarejeshwa ndani 

ya muda usiozidi 

saa 24 baada ya 

kupokea taarifa 

hiyo. 

Huduma ya maji 

iliyositishwa 

kimakosa 

hurejeshwa ndani ya 

saa 24 baada ya 

kupokea taarifa. 

Mteja aliyesitishiwa 

huduma 

atarejeshewa 

huduma yake ndani 

ya saa 24 baada ya 

kupokea taarifa na 

kuthibitisha tatizo. 

5. Urejeshaji 

wa Huduma 

Urejeshwaji 

wa huduma ya 

maji baada ya 

kulipa deni 

Huduma ya maji 

itarejeshwa ndani 

ya saa 24 baada ya 

kulipa deni 

Huduma ya maji 

hurejeshwa ndani ya 

saa 24 baada ya 

mteja kulipa deni 

lake. 

Mteja atarejeshewa 

huduma ndani ya 

saa 24 baada ya 

kukamilisha malipo 

ya deni na ada ya 

kurudishwiwa 

huduma. 
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Na Mtazamo Maelezo Lengo la Ubora 

wa Huduma la  

Ki-sekta 

Viwango vya 

huduma 

vinavyotolewa 

kwa sasa 

Viwango vya 

huduma 

vinavyopendekezw

a kuidhinishwa  

6. Malalamiko  Majibu kwa 

malalamiko ya 

wateja 

Malalamiko ya 

wateja yatafanyiwa 

kazi/ uchunguzi na 

kujibiwa ndani ya 

siku za kazi 

zisizozidi 5 tangu 

kupokelewa kwa 

malalamiko 

Malalamiko ya 

wateja hufanyiwa 

kazi ndani ya siku za 

kazi zisizozidi 5 

tangu kupokelewa 

kwa malalamiko/ 

taarifa. 

Malalamiko yote ya 

wateja yatafanyiwa 

kazi ndani ya siku 

tatu (3) za kazi 

baada ya taarifa 

kuwasilishwa. 

7. Afya na 

Usalama 

Mafuriko 

kutoka 

kwenye 

mfumo wa 

majitaka -  

mafuriko ya 

ndani 

Hairuhusiwi kwa 

majitaka yaliyo 

kwenye mtandao 

wa majitaka wa 

Mamlaka ya maji 

kufurika na kuingia 

ndani ya nyumba 

ya mteja. 

Kwa sasa BAWASA 

haijaanza kutoa 

huduma ya majitaka 

Kwa sasa BAWASA 

haijaanza kutoa 

huduma ya majitaka 

8. Afya na 

Usalama 

Mafuriko 

kutoka 

kwenye 

mfumo wa 

majitaka – 

mafuriko ya 

nje  

Hairuhusiwi kwa 

majitaka yaliyo 

kwenye mtandao 

wa majitaka wa 

mamlaka ya maji 

kufurika na kuingia 

kwenye ardhi au 

mali ya mteja. 

Kwa sasa BAWASA 

haijaanza kutoa 

huduma ya majitaka 

Kwa sasa BAWASA 

haijaanza kutoa 

huduma ya majitaka 
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KIAMBATISHO NA. 2: VIWANGO VYA UBORA WA HUDUMA 

VINAVYOOMBWA KUIDHINISHA NA FIDIA KWA MTEJA 
Na Mtazamo Maelez

o 

Lengo la Ubora 

wa Huduma la  

Ki-sekta 

Viwango vya 

huduma 

vinavyotolew

a kwa sasa 

Viwango vya 

huduma 

vinavyopend

ekezwa 

kuidhinishw

a  

Fidia ya 

Msingi 

Fidia ya 

Ziada kwa 

Kuchelew

a 

1. Kupata 

Huduma 

ya Maji 

Kuungan

ishiwa 

huduma 

ya maji 

safi. 

Huduma 

itaunganishwa 

ndani ya muda 

wa siku za kazi 

zisizozidi saba 

(7) baada ya 

mteja kulipia 

gharama za 

maunganisho 

mapya. 

Huduma 

inaunganishw

a ndani ya 

muda wa siku 

saba (7) za 

kazi baada ya 

mteja kulipia 

gharama za 

maunganisho 

mapya 

Huduma 

itaunganishw

a ndani ya 

siku saba (7) 

za kazi baada 

ya mteja 

kulipia 

gharama za 

maunganisho 

mapya 

TZS 

15,000 

TZS 5,000 

kwa siku 

2. Dira ya 

maji -1 

Kurekeb

isha au 

kubadili

sha dira 

zenye 

matatizo 

Dira/ Mita ya 

maji yenye 

matatizo 

itarekebishwa 

au kubadilishwa 

ndani ya siku za 

kazi zisizozidi 

kumi na tano 

(15) tangu 

kupokea taarifa 

ya ubovu 

Dira ya maji 

yenye 

matatizo 

inarekebishw

a au 

kubadilishwa 

ndani ya siku 

mbili (2) za 

kazi tangu 

kupokea 

taarifa ya 

ubovu. 

Dira ya maji 

yenye 

matatizo 

inarekebishw

a au 

kubadilishwa 

ndani ya siku 

mbili (2) za 

kazi tangu 

kupokea 

taarifa ya 

ubovu. 

TZS 

15,000 

TZS 5,000 

kwa siku 

3. Dira ya 

Maji—2  

Usomaji 

wa dira 

za maji. 

Usomaji wa dira 

utafanyika 

angalau mara 

moja kila 

mwezi. 

Usomaji wa dira 

unafanyika mara 

moja kila mwezi 

Mteja 

atasomewa 

Dira yake 

angalau mara 

moja ndani 

ya mzunguko 

wa mwezi 

mmoja 

kulingana na 

mzunguko wa  

uandaaji na 

utoaji wa 

Ankara 

TZS 

15,000 

TZS 5,000 

kwa siku 

4. Usitishaji 

wa 

Usitishaji 

wa 

Huduma ya maji 

iliyositishwa 

Huduma ya maji 

iliyositishwa 

Mteja 

aliyesitishiwa 

TZS 

100,000 

TZS 5,000 

kwa siku 



  

  

 

 

 

28 
BABATI WSSA- Client Service Charter 

“Maji ni Uhai – Kila Tone lina thamani” 

Na Mtazamo Maelez

o 

Lengo la Ubora 

wa Huduma la  

Ki-sekta 

Viwango vya 

huduma 

vinavyotolew

a kwa sasa 

Viwango vya 

huduma 

vinavyopend

ekezwa 

kuidhinishw

a  

Fidia ya 

Msingi 

Fidia ya 

Ziada kwa 

Kuchelew

a 

Huduma huduma 

kimakos

a 

kimakosa 

itarejeshwa 

ndani ya muda 

usiozidi saa 24 

baada ya 

kupokea taarifa 

hiyo. 

kimakosa 

hurejeshwa ndani 

ya saa 24 baada 

ya kupokea 

taarifa. 

huduma 

atarejeshewa 

huduma yake 

ndani ya saa 

24 baada ya 

kupokea 

taarifa na 

kuthibitisha 

tatizo 

5. Urejeshaji 

wa 

Huduma 

Urejesh

waji wa 

huduma 

ya maji 

baada ya 

kulipa 

deni 

Huduma ya maji 

itarejeshwa 

ndani ya saa 24 

baada ya kulipa 

deni 

Huduma ya maji 

hurejeshwa ndani 

ya saa 24 baada 

ya mteja kulipa 

deni lake. 

Mteja 

atarejeshewa 

huduma 

ndani ya saa 

24 baada ya 

kukamilisha 

malipo ya 

deni na ada 

ya 

kurudishwiw

a huduma 

TZS 

30,000 

TZS 5,000 

kwa siku 

6. Malalami

ko  

Majibu 

kwa 

malalami

ko ya 

wateja 

Malalamiko ya 

wateja 

yatafanyiwa 

kazi/ uchunguzi 

na kujibiwa 

ndani ya siku za 

kazi zisizozidi 5 

tangu 

kupokelewa 

kwa malalamiko 

Malalamiko ya 

wateja hufanyiwa 

kazi ndani ya siku 

za kazi zisizozidi 5 

tangu 

kupokelewa kwa 

malalamiko/ 

taarifa. 

Malalamiko 

yote ya 

wateja 

yatafanyiwa 

kazi ndani ya 

siku tatu (3) 

za kazi baada 

ya taarifa 

kuwasilishwa. 

TZS 

30,000 

TZS 5,000 

kwa siku 

7. Afya na 

Usalama 

Mafuriko 

kutoka 

kwenye 

mfumo 

wa 

majitaka 

-  

mafuriko 

ya ndani 

Hairuhusiwi 

kwa majitaka 

yaliyo kwenye 

mtandao wa 

majitaka wa 

Mamlaka ya 

maji kufurika na 

kuingia ndani 

ya nyumba ya 

mteja. 

Kwa sasa 

BAWASA 

haijaanza kutoa 

huduma ya 

majitaka 

Kwa sasa 

BAWASA 

haijaanza 

kutoa 

huduma ya 

majitaka 

NA NA 
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Na Mtazamo Maelez

o 

Lengo la Ubora 

wa Huduma la  

Ki-sekta 

Viwango vya 

huduma 

vinavyotolew

a kwa sasa 

Viwango vya 

huduma 

vinavyopend

ekezwa 

kuidhinishw

a  

Fidia ya 

Msingi 

Fidia ya 

Ziada kwa 

Kuchelew

a 

8. Afya na 

Usalama 

Mafuriko 

kutoka 

kwenye 

mfumo 

wa 

majitaka 

– 

mafuriko 

ya nje  

Hairuhusiwi 

kwa majitaka 

yaliyo kwenye 

mtandao wa 

majitaka wa 

mamlaka ya 

maji kufurika na 

kuingia kwenye 

ardhi au mali ya 

mteja. 

Kwa sasa 

BAWASA 

haijaanza kutoa 

huduma ya 

majitaka 

Kwa sasa 

BAWASA 

haijaanza 

kutoa 

huduma ya 

majitaka 

NA NA 

 

 

KIAMBATISHO NA.3: BEI ZA HUDUMA  

KANDA AINA YA MATUMIZI 

MWAKA 

2022/2023 2023/2024 2024/2025 

BABATI MJINI 

Nyumbani 1,800 1,820 1,850 

Taasisi 2,370 2,370 2,400 

Biashara 2,470 2,470 2,500 

Viwanda 2,520 2,520 2,550 

Magati 1,500 1,500 1,500 

Shule za Msingi na 

Sekondari 
1,500 1,500 1,500 

 

 

 

 

 

DAREDA, BASHNET, 

MAGUGU NA KATESH 

 

 

 

 

  

Nyumbani 1,350 1,370 1,400 

Taasisi 1,420 1,420 1,450 

Biashara 1,470 1,470 1,500 

Viwanda 1,520 1,520 1,550 

Magati 1,250 1,250 1,250 

Shule za Msingi na 

Sekondari 
1,250 1,250 1,250 
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KANDA AINA YA MATUMIZI 

MWAKA 

2022/2023 2023/2024 2024/2025 

GALLAPO 

Nyumbani 1,000 1,020 1,250 

Taasisi 1,200 1,220 1,300 

Biashara 1,200 1,220 1,300 

Viwanda 1,200 1,220 1,300 

Magati 1,000 1,000 1,250 

Shule za Msingi na 

Sekondari 
1,000 1,000 1,250 

ADA ZA MAUNGANISHO MAPYA  

AINA YA MATUMIZI 2022/2023 2023/2024 2024/2025 

Nyumbani 26,000 26,000 26,000 

Taasisi 26,000 26,000 26,000 

Biashara 26,000 26,000 26,000 

Viwanda 26,000 26,000 26,000 

Magati, Shule za Msingi na 

Sekondari 
HAKUNA HAKUNA HAKUNA 

ADA YA KURUDISHA HUDUMA (TZS) 

Nyumbani 15,000 15,000 15,000 

Taasisi 25,000 25,000 25,000 

Biashara 25,000 25,000 25,000 

Viwanda 25,000 25,000 25,000 

Magati, Shule za Msingi na 

Sekondari 
HAKUNA HAKUNA HAKUNA 
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